Shin daidai ne don maganin ku daga CO2 Fractional Laser?

Shin daidai ne don maganin ku daga CO2 Fractional Laser

Sannu masoyi na yi farin cikin raba wasu abubuwan asibiti donCO2 Laser Fractional.Akwai ainihin aiki don maganin bayan jiyya daga CO2 Fractional Laser kamar haka.

Kar a goge wurin da aka yi magani.Tabo zai inganta tsarin warkarwa.Mai haƙuri zai fuskanci zafi mai zafi akan fata wanda ke tsakanin mintuna 30 zuwa 3 hours.

Aiwatar da ƙamshi- da mai daɗaɗɗen kamshi zuwa wurin da aka jiyya.Bayan kwana ɗaya zuwa biyu, za a maye gurbin erythema da wani duhu mai duhun rana.

1) Za ku fuskanci zafi mai zafi a fata wanda zai wuce tsakanin minti 30 zuwa 3-4 hours bayan jiyya a ranar farko.

2) Idan kuna da rashin jin daɗi bayan jiyya, ɗauki Tylenol ko magana da likitan ku game da abin da ake kira mai kashe ciwo kamar Vicodin.Yi tare da abinci.

3) Kuna iya ɗaukar ƴan kwanaki daga aiki.Jiyya ga yankin fuska zai haifar da bayyanar kama da tan / kunar rana mai duhu don rana ta farko.Za a samar da scab mai kyau ta fata kada ku damu, wannan yana inganta tsarin warkarwa.

4) Bayan kwana 1-2 fata tabo / necrotic fata zai bace kuma fata za ta yi launin fata.A wannan lokaci, ana iya amfani da kayan shafa.Jajayen na iya ci gaba har zuwa kwanaki 3.A rana ta 4 ko makamancin haka fuskarka zata yi duhu sannan a kusa da ranar 5 zuwa 6 za a yi bawon.Ƙarin ƙarin jiyya na iya ɗaukar har zuwa kwanaki 7 don farfadowa.

5) A wanke ta amfani da sabulu mai laushi kamar Buri, Neutrogena ko mai tsabtace sabulu mara amfani kamar Cetaphil.

6) A wanke wuraren da aka yi wa magani kullum sannan a shafa Aquaphor Ointment zuwa wuraren da aka jiyya da kuma lebe sau 4 a rana, ko kuma akai-akai idan an lura da matsewa.A guji ruwan zafi.

7) Wurin Ido: Magani ga murfin ido na sama na iya haifar da kumburi da haifar da ƙwanƙwasa kaɗan.Jajayen na iya zama har zuwa kwanaki 3.Tsaftace idanunku da ruwa mai sanyi sannan ki shafa ko ki shafa a hankali da tawul mai laushi.A guji ruwan zafi.Shafa ido tare da digo (watau hawayen wucin gadi) zai taimaka wajen rage bushewar idanunku.

8) Idan fatar da ke kusa da bakin ta matse, rage yawan maganganun fuska, ku tuna da shafa man shafawa da Aquaphor, kamar yadda ake bukata kuma a yi amfani da bambaro don sha.

9) Huta.Guji motsa jiki mai ƙarfi, lanƙwasa, ƙunci, karkarwa ko ɗaga nauyi

abubuwa na 1 mako bayan hanya.Waɗannan ayyukan na iya haifar da ƙarin kumburi da zafi a kan fuskar ku kuma rage jinkirin dawowar ku.Duba wani gefen

10) Barci a cikin wani ɗan ɗagawa.Yin amfani da matashin kai 2-3 a ƙarƙashin kai & wuyanka, ko yin barci ƴan dare a kan kujera mai kintsawa.

11) A guji faɗuwar rana har na tsawon watanni shida.Ya kamata a shafa SPF 15 ko mafi girma a kowace rana.Yi amfani da hula da tabarau.Fatar ku tana da rauni sosai ga rana bayan yin maganin laser.Kare fata da iyakance hasken rana yana tabbatar da kyakkyawan sakamako na kwaskwarima.

12) Da fatan za a tsara alƙawarin biyo baya don kwanaki 2-3 bayan aikin tare da likitan ku ko likitan kwalliya.Wataƙila ba ku buƙatar shigowa amma aƙalla za a saita idan kuna son ganin ku.


Lokacin aikawa: Dec-06-2022